கத்தார் உலககோப்பை 2022: பெண் ரசிகர்கள் கவர்ச்சி ஆடைகளை அணிய தடை ; மீறினால் சிறை

Qatar laws asks fans to avoid revealing clothes

கத்தாரில் பெண் ரசிகர்கள் கவர்ச்சி ஆடைகளை அணிவதற்கும், உடல் உறுப்புகளைக் வெளிகாட்டுவதற்கும் தடை விதிக்கப்பட்டு உள்ளதால் தடையை மீறினால் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம்.

தோஹா உலகக் கோப்பை கால்பந்து வருகிற 20 ந்தேதி கத்தார் நாட்டி தொடங்குகிறது. உலக காலபந்து போட்டியை நடத்தும் மத்திய கிழக்கு நாடுகளில் முதல் நாடாக கத்தார் திகழ்கிறது. 2022 பிபா உலகக் கோப்பை போட்டிகளில் 32 நாடுகள் பங்கேற்கின்றன, எனவே தோஹாவில் இறங்கும் ரசிகர்களின் எண்ணிக்கை திகைக்க வைக்கும் அளவில் இருக்கும். ரசிகர்களுக்கு, குறிப்பாக இங்கிலாந்து, அமெரிக்கா மற்றும் உலகின் பிற பகுதிகளில் இருந்து வரும் பெண் ரசிகர்களுக்கு ஒரு திகிலூட்டும் செய்தி உள்ளது.

பெண் ரசிகர்கள் மிகவும் கவர்ச்சிகரமான ஆடைகளை அணிவதை தவிர்க்க வேண்டும்.கத்தாரில் உள்ள சட்டங்களை அவர்கள் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும், அங்கு கவர்ச்சி ஆடைகள் அணிவது தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது. பிபா தனது இணையதளத்தில் ரசிகர்கள் தங்கள் விருப்பப்படி ஆடைகளை அணியலாம் என்று கூறினாலும், அவர்கள் நாட்டின் சட்டங்களை மதிக்க வேண்டும் மற்றும் அவர்களின் உடல் உறுப்புகளை மறைக்க வேண்டும் எனவும் கூறி உள்ளது.

கத்தாரில் பயணம் செய்யும் பெண்கள் இறுக்கமான ஆடைகளை அணிவதற்கும், பிளவுகளை ஒளிரச் செய்வதற்கும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதாக தி சன் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

ஆடை கட்டுப்பாட்டை பின்பற்றாதவர்களுக்கு கடுமையான தண்டனை உத்தரவாதம் உண்டு, மேலும் சிலரை சிறையில் அடைக்கலாம் என்று தி சன் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

அதிக வெப்பம் காரணமாக ரசிகர்கள் தங்கள் சட்டைகளை கழற்றினால், மைதானங்களில் பொருத்தப்பட்டுள்ள பிரத்யேக கேமராக்கள் மூலம் அவற்றைப் பார்க்க முடியும் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

உலகக் கோப்பை இணையதளஹ்தில் கூறப்பட்டு உள்ளதாவது:- “பொதுவாக மக்கள் தங்களுக்கு விருப்பமான ஆடைகளை அணியலாம். அருங்காட்சியகங்கள் மற்றும் பிற அரசு கட்டிடங்கள் போன்ற பொது இடங்களுக்குச் செல்லும்போது பார்வையாளர்கள் தங்கள் தோள்கள் மற்றும் முழங்கால்களை மறைக்க வேண்டும் என கூறப்பட்டு உள்ளது.

உலக கோப்பை போட்டி தலைமை தொழில்நுட்ப அதிகாரி நியாஸ் அபுல்ரஹிமான் கூறியதாவது:- “குறிப்பிட்ட இருக்கையை பெரிதாக்கவும், பார்வையாளரைத் தெளிவாகப் பார்க்கவும் எங்களிடம் உயர் தெளிவுத்திறன் கொண்ட சிறப்பு கேமராக்கள் உள்ளன. எனவே நிகழ்வுக்கு பிந்தைய விசாரணைக்கு இது உதவும் என கூறினார்.

Also Read: 2022 உலக கோப்பை கால்பந்து நவ 20 நாளை ஆரம்பம்: கோலாகல கொண்டாட்டத்துக்கு தயாரான கத்தார்…!!

Leave a Reply