41 இலங்கை பெண்கள் சவுதியில் பல மாதங்களாக தடுத்துவைப்பு – அம்னஸ்டி இன்டர்நேஷனல் தகவல்

குறைந்தது 41 இலங்கை பெண்கள் வரை, சவுதி அரேபியாவில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக அம்னஸ்டி இன்டர்நேஷனல் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

‘மூன்று பெண்களுக்கு அவர்களுடன் சிறு குழந்தைகள் உள்ளனர், ஒரு பெண்ணுக்கு அவசர அவசரமாக மருத்துவ பராமரிப்பு தேவை என அறியப்படுகிறது. எந்தவொரு பெண்களுக்கும் அவர்கள் மீது எந்தவொரு குற்றச்சாட்டும் தெரிவிக்கப்படவில்லை, அல்லது அவர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதற்கான நீளம் அல்லது காரணத்தை நன்கு புரிந்துகொள்ள அவர்களுக்கு எந்தவொரு சட்டபூர்வமான ஆதரவும் வழங்கப்படவில்லை.

இலங்கை அதிகாரிகள் உடனடியாக திருப்பி அனுப்ப, உறுதி செய்வதற்கான நடவடிக்கைகளை விரைவாக எடுக்க வேண்டும், இதனால் இந்த பெண்கள் வீடு திரும்பி தங்கள் குடும்பத்தினருடன் மீண்டும் ஒன்றிணைய முடியும் எனவும் அம்னஸ்டியின் அறிக்கையில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது (JM)

Leave a Reply