போக்குவரத்து அபராதங்களை செலுத்தாமல் கத்தாரை விட்டு எவரும் வெளியே முடியாது. வருகிறது புதிய சட்டம்

Traffic law violators cannot exit Qatar

கத்தாரில் வாழ் அனைவரும் தங்களுக்குள்ள போக்குவரத்து அபராதங்களை முழுமையாக செலுத்தும் வரை கத்தாருக்கு வெளியே போக அனுமதிக்கபட மாட்டார் என்பதாக கத்தார் உள்துறை அமைச்சு தெரிவித்துள்ளது. எதிர்வரும் செப்டம்பர் 1, 2024 முதல் இந்த நடைமுறை பின்பற்றப்படவுள்ளதாக மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

உள்துறை அமைச்சகத்தின் மக்கள் தொடர்புத் துறை இயக்குநர் பிரிகேடியர் அப்துல்லா கலீஃபா அல் முஃப்தா இன்று மே 22, 2024 அன்று நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் இதனை அறிவித்தார்.

அதில், “செப்டம்பர் 1, 2024 முதல், போக்குவரத்து விதிகளை மீறுபவர்கள், உள்துறை அமைச்சகத்தின் (Metrash2) விண்ணப்பத்தின் மூலம் அபராதம் மற்றும் நிலுவைத் தொகையை செலுத்தாமல், எந்த மாநில எல்லைகள் (நிலம், காற்று மற்றும் கடல்) வழியாக நாட்டை விட்டு வெளியேற அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள் என்பதாக தெரிவித்துள்ளார்.

அனுமதி பெற வேண்டிய நாட்டிலிருந்து வெளியேறும் இயந்திர வாகனங்களுக்கும் இதே விதி பொருந்தும். பெர்மிட்டைப் பெறுவதற்கு, வாகனத்தில் நிலுவையில் உள்ள போக்குவரத்து விதிமீறல்கள் ஏதும் இருக்கக்கூடாது, இறுதி இலக்கு அல்லது வாகனம் வந்தடையும் இடம் குறிப்பிடப்பட வேண்டும் மற்றும் விண்ணப்பதாரர் வாகனத்தின் உரிமையாளராக இருக்க வேண்டும் அல்லது நாட்டிலிருந்து வெளியேற உரிமையாளரின் ஒப்புதலுக்கான ஆதாரம் இருக்க வேண்டும். GCC நாடுகளுக்குச் செல்லும் வாகனங்களுக்கும் சரக்குகளை ஏற்றிச் செல்லும் வாகனங்களுக்கும் வாகனம் வெளியேறும் அனுமதி தேவையில்லை.

“ஜி.சி.சி நாடுகளுக்குச் செல்லும் வாகனங்கள் (வந்தடையும் இடம்) போக்குவரத்து விதிமீறல்கள் ஏதுமின்றி நாட்டை விட்டு வெளியேறலாம், மேலும் ஓட்டுநர் உரிமையாளராகவோ அல்லது உரிமையாளரின் ஒப்புதலைப் பெற்றவராகவோ இருந்தால்” என்று போக்குவரத்துத் துறை தனது செய்தி அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், போக்குவரத்து விதிமீறல் அபராதத்தை முன்கூட்டியே செலுத்துவதை ஊக்குவிக்கும் ஒரு நடவடிக்கையாக, கத்தார் குடிமக்கள், குடியிருப்பாளர்கள், பார்வையாளர்கள் மற்றும் வளைகுடா ஒத்துழைப்பு கவுன்சில் நாடுகளின் குடிமக்கள் அபராதத்தில் 50% தள்ளுபடிக்கு தகுதியுடையவர்கள் என்று திணைக்களம் அறிவித்துள்ளது.

அனைத்து இயந்திர வாகனங்களுக்கும் போக்குவரத்து விதிமீறல்களின் மதிப்பில் 50% தள்ளுபடி ஜூன் 1, 2024 முதல் ஆகஸ்ட் 31, 2024 வரை பயன்படுத்தப்படும். தள்ளுபடியில் மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் பதிவுசெய்யப்பட்ட மீறல்கள் அடங்கும் என்பதாக மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Also Read: பறக்கும் இலத்திரனியல் டாக்சிகளை அறிமுகம் செய்கிறது கத்தார்!

Leave a Reply