கத்தாரில் வாகன ஓட்டுநரும், முன் இருக்கையில் அமந்திருப்பரும் சீட்பெல்ட் அணிவது கட்டாயம், MOI எச்சரிக்கை!

Qatar MOI says seat belt Mandatory for Drivers and Front Seater

கத்தாரில் வாகன ஓட்டுநரும், முன் இருக்கையில் அமந்திருப்பரும் சீட்பெல்ட் அணிவது கட்டாயம், மீறினால் விதிமீறல் பதிவு செய்யப்படும் என்பதாக கத்தார் உள்துறை அமைச்சு தெரிவித்துள்ளது.

சமூக ஊடக அறிவிப்பில், போக்குவரத்து ரோந்து மற்றும் கண்காணிப்பு கேமராக்கள் மூலம் சீட் பெல்ட் அணியாமல் இருப்பது கண்டறியப்பட்டால், ஓட்டுநர்கள் மற்றும் முன் இருக்கை பயணிகள் மீது விதிமீறல் பதிவு செய்யப்படும் என்று அமைச்சு தெரிவித்துள்ளது.

போக்குவரத்து பொது ஆணையம் கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில் வாகனம் ஓட்டும் போது கழற்றப்பட்ட சீட் பெல்ட்கள் மற்றும் மொபைல் போன்களைப் பயன்படுத்துவதற்கு போக்குவரத்து விதிமீறல்களை தானியங்கு கண்காணிப்பைப் பயன்படுத்தத் தொடங்கியது. நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து ரேடார்கள் மற்றும் சாலை சிசிடிவி கேமராக்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ள ஒருங்கிணைந்த ரேடார் அமைப்பு, இதுபோன்ற போக்குவரத்து விதிமீறல்களைக் கண்காணிக்கவும், அனைவருக்கும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்யவும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

இது 2007 ஆம் ஆண்டின் போக்குவரத்துச் சட்ட எண் (19) இன் பிரிவு (54) இன் படி, மோட்டார் வாகனத்தின் சாரதி மற்றும் முன் இருக்கை பயணி இருவரும் வாகனம் இயக்கத்தில் இருக்கையில் இருக்கை பெல்ட்களை கட்டாயம் அணிய வேண்டும் என்பதாக அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Also Read: நடுவானில் கத்தார் ஏர்வெய்ஸ் விமானம் ஆட்டங்கண்டதில் 12 பேருக்குக் காயம்

Leave a Reply