கத்தாரில் கடும் உஷ்ணம், இவ்வாரம் வெப்பநிலை 41 பாகையைத் தாண்டும் – QMD தகவல்

Qatar temperatures to hit above 41°C this weekend

கத்தாரில் கோடைக்காலம் தொடங்கும், இந்த வார இறுதியில் வெப்பநிலை 41°Cக்கு மேல் இருக்கும் என்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

: ‘Mrbaanya’ என்று அழைக்கப்படும் உச்ச கோடை காலம், நாளை ஜூன் 7, 2024 அன்று தொடங்கி 39 நாட்களுக்கு நீடிக்கும் என்று கத்தார் காலண்டர் ஹவுஸ் அறிவித்துள்ளது.

‘Mrbaanya’ இன் போது, ​​சூரியன் வருடத்திற்கான வானத்தில் அதன் மிக உயர்ந்த உயரத்தை அடைகிறது, இது உண்மையான கோடைகால நிலைகளின் தொடக்கத்தை மட்டுமல்ல, ஆண்டின் மிக நீண்ட நாளையும் உள்ளடக்கியது.

அதே நேரத்தில், கத்தார் வானிலை ஆய்வு மையம் (QMD) இந்த வார இறுதியில் ஜூன் 6 முதல் 8 வரையான வெப்பம் நிலை தொடர்பான தகவல்களை கணித்துள்ளது. அதன்படி வியாழன் அன்று வெப்பநிலை அதிகபட்சமாக 42°C ஆகவும் குறைந்தபட்சமாக 32°C ஆகவும் இருக்கும்.

வெள்ளிக்கிழமை அதிகபட்சமாக 41 டிகிரி செல்சியஸ் மற்றும் குறைந்தபட்சம் 30 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்பநிலையில் சிறிது குறையும். இந்த வார இறுதியில் சனிக்கிழமை வெப்பமான நாளாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. வெப்பநிலை 43 ° C ஆக உயரும், அதே நேரத்தில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 30 ° C ஆக இருக்கும்.

குடியிருப்பாளர்கள் மற்றும் பார்வையாளர்கள் வெப்பமான வெப்பநிலைக்கு தயாராக இருக்கவும், வெளியில் நேரத்தை செலவிடும்போது தேவையான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை பின்பற்றிக்கொள்ளும் படி கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Also Read: துல் ஹஜ் மாத தலைப்பிறை தென்பட்டது, ஹஜ்ஜுப் பெருநாள் ஜுன் 16ம் திகதி கொண்டாடப்படும் – சவுதி அறிவிப்பு

Leave a Reply